ข้อมูลข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา
โรงเรียนวัดบางวัว (สายเสริมวิทย์)
วิชาเอกข้าราชการครูและครูอัตราจ้างโรงเรียนวัดบางวัว
ฝ่ายบริหาร มี 2 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวมธุรดา บุญมาก | บริหารการศึกษา | บริหารการศึกษา | ผู้อำนวยการ |
2. | นางศาลินา อ่อนพงษ์ทรัพย์ | บริหารการศึกษา | บริหารการศึกษา | รองผู้อำนวยการ |
คณิตศาสตร์ มี 4 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวจิรัฐิพร โพธิ์ด้วง | คณิตศาสตร์ | คณิตศาสตร์ | |
2. | นางสาวนิตยา แก่นนวลศรี | คณิตศาสตร์ | คณิตศาสตร์ | |
3. | นางสาวพิชาภัค ทองทัพย์ | คณิตศาสตร์ | คณิตศาสตร์ | |
4. | นายกันตภณ สอนซิว | คณิตศาสตร์ | คณิตศาสตร์ |
ภาษาไทย มี 7 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางวันวิสาข์ นนทมาตร์ | ภาษาไทย | ภาษาไทย | |
2. | นายพงศธร อมรกุล | ภาษาไทย | ภาษาไทย | |
3. | นางสาวมะลิวัลย์ แช่มช้อย | ภาษาไทย | ภาษาไทย | |
4. | นางสาวโสภิญา ศรีโภคา | ภาษาไทย | ภาษาไทย | |
5. | นางสาววรรณาพร ศรีชาญ | ภาษาไทย | ภาษาไทย | |
6. | นางสาวกนกพร นิยม | ภาษาไทย | ภาษาไทย | |
7. | นางสาวสุนันทา ชมใย | ภาษาไทย | ภาษาไทย |
ภาษาอังกฤษ มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวดวงใจ ทองล้น | ภาษาอังกฤษ | ภาษาอังกฤษ | |
2. | นางสาวปวีณ์สุดา จันทร์สูรย์ | ภาษาอังกฤษ | ภาษาอังกฤษ | |
3. | นางสาวพัชรินทร์ พูลเฉลียว | ภาษาอังกฤษ | ภาษาอังกฤษ | |
4. | นางสาวพัชรี โคตรภา | ภาษาอังกฤษ | ภาษาอังกฤษ | |
5. | นางสาวอาทิตยา ด่านขุนทด | ภาษาอังกฤษ | ภาษาอังกฤษ |
วิทยาศาสตร์ มี 4 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางอโนทัย บุญน้อย | การสอนวิทยาศาสตร์ | วิทยาศาสตร์ | |
2. | นางสุกัญญา สุวรรณดี | วิทยาศาสตร์(ทั่วไป) | วิทยาศาสตร์ | |
3. | นางสาววิรุณ เพ็ชรนงนุช | วิทยาศาสตร์ | วิทยาศาสตร์ | |
|
สังคมศึกษา มี 7 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นายไพริน ขำยะบุญ | สังคมศึกษา | สังคมศึกษา | |
2. | นางสาวยุวดี ชมชื่น | ประวัติศาสตร์ | สังคมศึกษา | |
3. | นางสาวเฟรายา ทศพลทรงพร | สังคมศึกษา | สังคมศึกษา | |
4. | นางสาวสาวิตรี แก้วกัณหา | สังคมศึกษา | สังคมศึกษา | |
5. | นางสาวกาญจนา แสงทอง | สังคมศึกษา | สังคมศึกษา | |
6. | นางสาวภีรภรณ์ คิดไร | สังคมศึกษา | สังคมศึกษา | |
ปฐมวัย มี 5 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางจันทร์แรม ทองเงิน | ปฐมวัย | ปฐมวัย | |
2. | นางสาวธนิดา ศรีหาวงศ์ |
ปฐมวัย | ปฐมวัย | |
3. | นางสาวมณีวรรณ จันทร์สร้อย | ปฐมวัย | ปฐมวัย | |
4. | นางสิริวรรณ คำพิมูล | ปฐมวัย | ปฐมวัย | |
5. | นางชลธิชา บำรุงศิริ | ปฐมวัย | ปฐมวัย |
เตรียมอนุบาล มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสายฟ้า เสืออ่วม | ครูอัตรจ้าง | ครูอัตรจ้าง |
พลศึกษา มี 3 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวนวลลออ แขวงเพชร | พลศึกษา | พลศึกษา | |
2. | นายกฤษดากร สังข์ทอง | พลศึกษา สุขศึกษา | พลศึกษา สุขศึกษา | |
ศิลปะ มี 2 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางอินหน่า สุรวาส | ศิลปศึกษา | ศิลปศึกษา | |
2. | นางสาวมะลิวัลย์ สอนไพร่ | ศิลปศาสตร์ | ศิลปกรรม(ออกแบบประยุกต์ศิลป์) |
ดนตรีไทย มี 2 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวปิยนุช มีสุข | ดนตรีคีตศิลป์ไทย | ดนตรีไทย | |
2. | นางสาวสุวิดา ระโหฐาน | ดนตรีคีตศิลป์ไทย | ดนตรีไทย |
ดนตรีสากล มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นายเอกภพ คงปั้น | ดนตรีสากล | ดนตรีสากล |
นาฏศิลป์ มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวสุภาวดี อารยะโชติ | ศิลปะการแสดงศึกษา | นาฏศิลป์ |
อุตสาหกรรม มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นายฐิติวัฒน์ นพเกตุ | เทคโนโลยีอุตสาหกรรม | เทคโนโลยีอุตสาหกรรม |
คอมพิวเตอร์ มี 3 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางรัตชกร พูลทวี | การบริหารธุรกิจ(บัญชี) | คอมพิวเตอร์ | |
2. | นางสาวนรมน เภตรา | คอมพิวเตอร์ศึกษา | คอมพิวเตอร์ | |
3. | นายเทวา อุ่นอก | คอมพิวเตอร์ | คอมพิวเตอร์ |
เทคโนโลยีทางการศึกษา มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นายสุทธิพงษ์ คงธนะ | เทคโนโลยีทางการศึกษา | เทคโนโลยีทางการศึกษา |
คหกรรม มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวยุวดี ชมชื่น | คหกรรม | คหกรรม |
แนะแนว มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางเปรมวดี รักกะเปา | จิตวิทยาการแนะแนว | แนะแนว |
บัญชี มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวกัญญภา มูลเซอร์ | การบัญชี | บัญชี |
ภาษาจีน มี 2 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวเอกวรรณ เทียมพิจารณ์ | ภาษาจีน | ภาษาจีน | |
2. | นายศุภณัฐ ประเสริฐชัยโชคดี | ภาษาจีน | ภาษาจีน |
ครูพี่เลี้ยงเด็กพิเศษ มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวอรอนงค์ อิ่มดี | ครูอัตรจ้าง | ครูอัตรจ้าง |
ครูธุรการ มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นางสาวยุพา พุ่มพวง | ครูอัตรจ้าง | ครูอัตรจ้าง |
นักการภารโรง มี 1 คน
ที่ | ชื่อ - สกุล | สาขาที่จบ | สาขาที่นับวิชาเอก | หมายเหตุ |
1. | นายศิลป์ พูลศิริ | - | - |